Diễn đàn Học Viện Youtube

Vì sao không nên mua sub hay sub chéo?

Với quan điểm của mình thì không nên mua sub hay sub chéo. thay vì tiền bỏ ra để mua hay công sức đi sub chéo. bạn hãy dành thời gian đó suy nghĩ những gì có thể sáng tạo được để ra video.

Bức ảnh nói đến người sub kênh bạn phải thực sự quan tâm và hóng clip của bạn

1. Tìm hướng đi của content
  2. Đầu tư thời gian xem các video của các kênh nước ngoài cũng như các kênh thành công
  3. Tập trung học dựng video cho thành thạo (ko thày công với YT thì bạn có cái nghề)
  4. Sau khi có ý tưởng và content video dựng ok
  5. Tạo Kênh mới tinh và upload video lên đều (thường thì 2 ngày 1 video là chuẩn nhất - vì 1 số kênh lớn toàn thế với cả xem thống kê 48h - mình nghĩ thế) và bạn chọn khung giờ hoàng đạo để ra video
  6. Khung giờ hoàng đạo : nói thì hơi mê tín chút bạn chọn thời gian đối tượng người xem của bạn xem nhiều nhất, như ở VN là 8h tối sau khi ăn cơm xong chẳng hạn
  7. Sau khi ra đều video hay giới thiệu cho vài người bạn xem video để góp ý
  8. YT sẽ thống kê % người xem kênh của bạn và các vị trí xem, thái độ xem … ví dụ kênh bạn mua được 1k sub mà 1k sub đó ko xem video của bạn => kênh bạn có vấn đề => liệu YT có đưa ra bài toán ko đề xuất kênh bạn không
  9. YT sẽ phân tích tổng hợp và đề xuất hay không đề xuất.
  10. Nếu nội dung hay thì bạn ko cần làm gì nó tự khắc lên :smiley:

Trên đây là suy nghĩ theo tư duy lập trình của mình. các bạn thấy hay thì like nhé.
chúc bạn thành công !