Khi anh em youtuber chuyển sang facebook cần lưu ý vấn đề này

NÊN HAY KHÔNG NÊN MUA FANPAGE ?
Vấn đề tưởng đơn giản nhưng nhiều anh em cũng đau đầu phết khi bắt đầu tham gia kiếm tiền trên facebook
Thứ nhất phải nói đến nguồn page đang bán trên thị trường, đa phần page trên thị trường là page hack được từ các nick VIA hoặc page load, do nguồn cung cao và chứa đựng rủi ro nhiều nên page loại này khá là rẻ.
Mua page có rủi ro gì không ?

• Đương nhiên là có rủi ro, với nguồn bán không uy tín họ bán page cho bạn xong có thể lấy lại page dễ dàng.
  • Chủ page bị hack có thể lấy lại được thông qua support facebook.
  • Người bán đa phần không bảo hành sau khi bán page.
    Rủi ro khi mua page nhiều như vậy thì có nên mua page ?
    Lời khuyên của mình như sau :
  • Mua nếu muốn trải nghiệm ad breaks, vì với page mới bạn phải đợi tới 30 ngày mới bật được kiếm tiền dù đủ điều kiện lượt follow với lượt view.
  • Mua nếu bạn muốn xây hệ thống nhanh chóng, kiếm nhiều tiền hơn và chấp nhận rủi ro.
    Khi nào nên xây page từ đầu ?
  • Nếu bạn có content do mình tự làm, có ít kiến thức về quảng cáo và am hiểu mạng xã hội thì lời khuyên của mình là tự xây dựng page từ đầu, mất thời gian nhưng rất bền vững.
  • Mình đã tính toán, mua một page đủ điều kiện có tương tác phải mất tầm 2 tr/page mới có page ngon. Trong khi đó build mới từ đầu, chạy ads mất tầm 2,5 đến 3,5tr/ page tùy vào nội dung, có nội dung viral được thì có khi còn mất ít hơn.
  • Page tự mình xây dựng từ đầu thì lượng tương tác rất tốt, do đúng đối tượng nội dung, an toàn và ít rủi ro.

Đó là vài lời khuyên của mình, hy vọng hữu ích cho các bạn mới.
Hình 2 là dàn page mình tự build mới từ đầu trong 2 tháng cho các anh em lấy động lực.
P/S : Lúc nào rảnh mình viết tiếp : Cách chọn lựa chọn page hiệu quả khi mua.
Mình không mua bán hay làm dịch vụ gì đâu nhé, anh em đừng inbox hỏi dịch vụ