Hướng dẫn làm website chiến google adsense

Chào bạn !

Ắt hẳn bạn đã có kênh youtube và tài khoản gồ adsense. nếu chưa có bạn hãy tạo cho mình nhé

Trên đây là tài khoản của mình đã add website vào và hiện quảng cáo. vì ko có time chăm sóc web nên ko có ai vào. vậy nên ko có $ trong tài khoản

việc đầu tiên bạn nên làm là mua cho mình 1 domain và hosting sau đó cài đặt lên website.

1. Mua domain:

Mình hay mua domain ở nhanhoa.com, inet.vn tại VN còn nước ngoài thì namecheap.com , whois.com, và 1 số website có khuyến mãi - bạn có thể vào canhme.com để săn tên miền rẻ
image

2. Mua hosting

Sau khi mua tên miền bạn cần phải có hosting hoặc vps / server để chạy web. Trước mắt bạn nên dùng hosting rẻ vì web mới ít người vào, tầm online hơn 50 người thì bạn chuyển sang dùng VPS được rồi. hosting bạn dùng tầm 500k-1tr cho 1 năm còn vps thì tầm 100-200k 1 tháng

Mình hay dùng vultr.com vì nó đơn giản dễ dùng. tuy chi phí hơi cao so với VN nhưng ổn định. Bạn nào cần VPS rẻ thì mình có nguồn cung cấp

3. Cài đặt website

Sau khi mua domain + hosting => bạn tiến hành trở domain về DNS cloudflare.com

Nếu bạn chưa có tài khoản ở đó thì hãy vào tạo cho mình 1 cái free đơn giản. Mình sẽ viết bài hướng dẫn củ thể cách dùng cho bạn sau nhé

Sau khi trỏ về rồi bạn mở cmd ở máy mình lên để kiểm tra bằng lênh ping_domain.com như hình dưới
image

Sau khi domain về rồi thì bạn cài web lên chạy là xong. Mình sẽ có bài hướng dẫn cài web củ thể cho bạn nhé

Thank