Chia sẻ kinh nghiệm xương máu trong quá trình phát triển

Chia sẻ kinh nghiệm xương máu trong quá trình phát triển mới của mình.

Có lẽ mọi người đã quá quen với những câu chuyện thành công của một youtuber với những góc máy đơn giản và cực kì bình thường.

Mình đã nghien cứu và thực hiện để kiếm được 2N SUBSCRIBE va mình có video đạt tới 300N view trong 2THÁNG làm việc

Thời điểm này người xem video không chỉ quan tâm tới câu chuyện, thông điệp gửi gắm mà họ rất quan tâm tới cách quay hay chất lượng video.

Cũng như tôi và bạn. không dễ dàng gì để kiếm được 1 nhấp SUBSCRIBE.

Điều đâu tiên để có được 1 SUBSCRIBE từ người xem thì mk và bạn sẽ phải làm được những điều cơ bản sau.

1.Điểm nhấn thu hút người xem trong 1p đầu video.

+Nếu các bạn không làm được điều này thì các bạn THUA thật rồi đấy.

2.video các bạn làm ra phải có câu chuyện và thông điệp rõ ràng.

+Hãy nhớ gửi gắm 1 thông điệp thay vì họ xem họ không biết bạn đang làm gì?

3.Nếu câu chuyện bạn đã hấp dẫn. người xem muốn điều đó từ bạn.

*NHƯNG HẦU HẾT CÁC BẠN MỚI TẬP QUAY VÀ EDIT SẼ KHÔNG THỂ HIỆN HẾT

CÂU CHUYỆN TRONG CÁC GÓC MÁY*

-Trong bài viết lần này mình sẽ chia sẽ với các bạn 1 số kinh nghiệm mình đã thực chiến trong suốt thời gian phát triển kênh mới.

Mình nghĩ rất nhiều bạn không biết tới điều này.

ĐỂ CÓ 1 VIDEO CHẤT LƯỢNG VÀ GỬI GẮM ĐẦY ĐỦ THÔNG ĐIỆP THÌ:

1.Các bạn phải có ít nhất 3 góc máy.

• góc toàn:
  • quay bao quát toàn cảnh từ câu chuyện,nhân vật và các chi tiết trong khung hình.
  • góc trung
  • quay nhân vật hay đúng hơn là quay bản thân mình tạo sự thân thiện và tương tác với người xem.
  • góc cận
  • quay cận cảnh điều bạn muốn người xem thấy.

VD: bạn quay món gà nướng thì quay cận cảnh con gà nướng màu sắc, gia vị đếncách thức quay HẤP DẪN như thế nào( cái này cực kì quan trọng nha)

1. EDIT:
  • Khi quay xong ddieu quan trọng hơn hết là edit video. để video hấp dẫn và không tạo nhàm chán cho người xem thì các bạn CẦN.
  • Vứt bỏ shot quay rung lắc mạnh.

• Xen lẫn 3 góc máy( toàn trung cận) 1 cách hợp lí

• Chỉ lấy những cảnh quan trọng, tập trung những điều mình muốn diễn tả( không nên tham cảnh quay và thời lượng video)

• Nhạc cũng rất quan trọng khi bạn chọn nhạc hợp lí và khớp với chuyển cảnh đến câu chuyện bạn trong video.

-------> CÁC BẠN CŨNG NÊN NẮP RÕ QUY TẮC 3-5 ĐỂ CÓ 1 VIDEO THỰC SỰ CHẤT LƯỢNG.

Nếu các bạn thích những chia sẻ của mình thì làn sau mình sẽ chia sẻ QUY TẮC 3-5 với tất cả mọi người.

THANK YOU