Chia sẻ cách kháng kênh bị spam

CHIA SẺ CÁCH KHÁNG KÊNH BỊ SPAM

đêm nay mất hết đx, tiền âm, kênh chết… buồn
chia sẻ bài kháng kênh Spam cho a e tham khảo. mình tự kháng về 3/4 con của mình bị spam trong đó có - 2 kênh bkt 1 conten - 1 reup và 1 kênh reup chủ đề shinchan việt nam nó lên 500k view /1h mạnh quá die spam toàn clip bị báo bên thứ 3 bản quyền mà cũng về–>

nhờ kháng về kênh bản quyền shinchan nên nó giúp mình có niềm tin là gồ nó cũng có lúc duyệt auto chứ ko phải người duyệt nên mới có động lực kháng các kênh reup còn 1 đống tiền chưa thanh toán sau này.

lưu ý đây là kinh nghiệm của mình khi mình kháng 4 kênh đang chơi bị spam–> về 3 kênh và mình cũng ko làm dịch vụ gì cả nên a e đừng ném đá nhé- và mình vẫn còn 1 kênh chưa về.

đầu tiên là yếu tố thời gian: gần đây spam cách 14 ngày mới được kháng 1 lần, nếu kháng nhiều nó sẽ báo spam và không giải quyết nên các bạn cứ căn 14 hôm kháng 1 lần không phải trường hợp nào kháng 1 phát cũng về, cụ thể trước die spam mình xác định vứt, nhưng thấy có 1 pro kháng hơn 18 tháng kênh mới về nên mình kiên trì kháng 45 ngày kênh shin chan về, kháng kiên trì tiếp tầm 2 60 ngày về thêm 1 kênh và 1 kênh chỉ 30 ngày về ( kháng trường kì các bạn nhé- nên xác định là thế nhưng cần có 1 số tip về thời gian kháng và đổi ip như sau)

• thời gian mình kháng - 7 đến 8h sáng thứ 7 hoặc chủ nhật ở việt nam

• đổi địa chỉ ip = hola đổi sang mỹ sẽ có câu trả lời nhanh hơn dùng chore hoặc cốc cốc.

• về link kháng : mình đã thử dùng kênh triệu sub với vài trăm k sub kháng về tạm ngưng do spam nhưng sp nói bị " chói hai tay" chịu không thể giải quyết được kênh thế này và ném cho mình cái link bựa nhân này:

link 1: https://support.google.com/accounts/contact/suspended…

• đa số chúng ta sẽ nhận đc mail và kháng link này : mình cũng kháng thành công 1 kênh reup đang lên 2k 1 ngày thì bị spam- mình đã kháng bằng cách gắn cho nó 1 kênh phụ rồi chỗ link kênh mình gửi link kênh phụ, chỗ mô tả giải thích lý do bị tạm ngưng mình copy nguyên câu hỏi của nó:

" Please briefly explain why you think your channel was suspended in error. Be sure to review YouTube’s Community Guidelines and copyright policies before submitting your appeal. Please note: If your appeal involves one or more private videos, by submitting this request you are explicitly giving permission for our reviewers to view your private video content. *"

–> kênh reup về có mail báo- con này hơn chục k đã nhờ bên tổng dịch vụ tổng.

–> mẹo ở đây là mình dùng link kênh phụ kháng cho link kênh chính, GG nó kiểm tra và thả mình cũng bất ngờ.

nhưng các bạn để ý, giờ gửi theo link 1 sẽ rất lâu, thậm chí còn ko có câu trả lời về mail, chính vì vậy mình kháng theo link thứ 2, link này có ưu điểm là chỉ nhanh rep và nhanh có câu trả lời, nhưng ko dùng đc tút gửi link kênh khác nữa mà chỉ dùng cho mail có kênh bị spam

link này phải theo mail có kênh- mail chính nhé: https://support.google.com/accounts/contact/suspended…

đối với link này phần mô tả lý do bị spam thì mình ko copy lại chính câu hỏi của GG nữa mà mình trình bày lý do và đưa link kênh ra hẳn hoi, mẫu như sau:

kênh của tôi đã bị tạm ngưng đột xuất:
link kênh: ( link)
tôi làm chủ đề abc sau đó tôi đã thay đổi chủ đề khác, có thể vì việc đổi chủ đề đột ngột với đăng nhập ip lạ đã gây ra hiểu lầm trên, vui lòng giúp kênh của tôi trở lại để tôi tiếp tục phát triển trên nền tảng youtube, nếu vi deo nào vi phạm tôi sẽ xóa đi để nội dung kênh tốt hơn, xin cảm ơn"

mình mail lần 2 thì đc nhả ra.

–> điểm chung của cả 3 kênh mình kháng về được đều là kênh chính.

hiện kênh cuối mình kháng chưa về được nó là kênh thương hiệu, mình cũng đang nghĩ đủ cách mà chưa về được nhưng mình không từ bỏ đâu.

đôi lời chia sẻ để các bạn có kênh bị spam có thể tự kháng.

và lại nhấn mạnh nó chỉ là kinh nghiệm cá nhân mình đã làm được mình chia sẻ lại để a e ko có tiền thuê tự kháng hoặc tự cứu kênh của mình --> vì bên dịch vụ họ cũng chỉ kháng bừa cầu may thôi :smiley: nguyên tắc của e là tự làm được còn hơn trông chờ người khác nên e cứ mò mẫm tự kháng, tự hy vọng các bác ạ.

chúc các bác sang tháng 10 bội thu, hy vọng chia sẻ xong 1 vài hôm tới kênh e ăn đề xuất lại.

Ps tâm sự của em thắng mỳ tôm sống.

Bắc ninh ngày sang thu đói… Ko ngủ đc

Nguồn: Học viên Youtube Facebook