Diễn đàn Học Viện Youtube

Các bác kéo Traffic cho website từ đâu?

Traffic có phải là yêu tố mà rất nhiều người bạn làm SEO quan tâm:

image

Kéo traffic nhờ hoạt động Branding
Xây dựng thương hiệu chính là cách giúp bạn cải thiện được traffic. Xây dựng profile cá nhân thật chất chia sẻ các dạng kiến thức về lĩnh vực mà bạn có kiến thức.

Kéo traffic từ quảng cáo
Quảng cáo Google Ads và Facebook ads là hai hình thức mà rất nhiều anh/em kinh doanh đang làm. Có thể là bài viết, sale page, hoặc bất cứ nội dung gì giá trị.

Kéo traffic từ social
Rất nhiều social bạn có thể kéo traffic: Facebook, zalo, instagram,…pinterest.com, medium.com (mình không biết là mạng ã hội hay diễn đàn, nhưng rất mạnh).
Hiện này thì mình thấy có nhiều người áp dụng http://ifttt.com/
để liên kết bài viết ở website với các social. Bạn nào biết thì chia sẻ cho anh/em trong group với ạ!

Kéo traffic từ việc xây dựng phễu và cộng đồng
Thời điểm này các group hoạt động khá sôi nỗi, giống như group mình mặc dù là group mới dành cho newbie nhưng mình thấy anh/em cũng hoạt động rất tốt.
Chính vì thế, bạn có thể viết bài trên website, làm các dạng tài liệu (ebook, infographic,…) để chia sẻ cho cộng đồng.

Tạo những liên kết nội bộ
Bài viết của bạn phải có những dạng liên kết nội bộ, các liên kết này sẽ giúp người đọc ở lại với website của bạn.

Mua hoặc trao đổi Guest post
Đây cũng là một cách giúp bạn có được traffic và sức mạnh từ Website có chỉ số cao hơn. Tuy nhiên cách này bạn phải trả phí với mức giá từ 200 - 1tr cho một guest post.

Mọi người có case study hay thì thảo luận trong bài viết nhé!
Infographic của bạn đẹp trai trong team